Close

About Viet SEO


WEB DESIGN & GOOGLE OPTIMIZATION

T: +84 917 212 969

* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* CẦN MUA TÊN MIỀN "BANBANGKINH.KETOANCAOCAP.COM", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)

* Cáp quang Single mode 4FO 4 core: 024.66 73 43 83 - 0974 002 002

Tại sao cáp quang 4FO lại được ưa chuộng?

Thời buổi hiện nay việc ứng dụng hệ thống mạng quang vào các lĩnh vực của cuộc sống đã dần trở thành xu hướng, một điều tất yếu mà bất cứ doanh nghiệp nào cũng cần. Tuy nhiên, không chỉ đơn giản là sử dụng mà họ còn hướng đến những giải pháp hỗ trợ hoàn hảo về lâu dài và bởi cáp quang 4 sợi Singlemode được chọn thay vì cáp thuê bao 2FO.

Cũng không quá ngạc nhiên về điều này, chúng tôi cam đoan nếu bạn sắp triển khai hệ thống cho doanh nghiệp cáp 4FO cũng là sự lựa chọn chính xác nhất.

Dây cáp quang 4FO Singlemode có 4 sợi quang, trong khi thực tế các kết nối truyền tải tín hiệu thông thường chỉ cần dùng tới 2 sợi. Do đó 2 sợi còn lại sẽ là giải pháp hoàn hảo để khắc phục khi có sự cố xảy ra.
Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp 4FO Singlemode

- Loại sợi :Đơn mốt ( SM ), chiết suất dạng bậc thang, sợi sản xuất đạt tiêu chuẩn ITU - T G652.D

- Đường kính trường mốt: Giá danh định của đường kính trường mốt tại bước sóng1310 nm,nằm trong phạm vi 8,6mmđến 9,5mm;

- Sai số của đường kính trường mốt: Không vượt quá± 0,7mmgiá trị danh định.

- Đường kính vỏ:

+ Giá trị đường kính vỏ danh định của sợi : 125mm;

+ Sai số của đường kính vỏ không vượt quá± 1mmgiá trị danh định ;

- Sai số đồng tâm của đường kính trường mốt: Sai số về độ đồng tâm của đường kính trường mốt tại bước sóng 1300 nm là 0,8mm;

- Độ tròn đều của vỏ: Độ không tròn đều của vỏ tối đa2 %.

- Bước sóng cắt:Các giá trịλc vàλcc thỏa mãn các điều kiện:

+ 1100 nm < λc <1280 nm;

+ λcc≤ 1260 nm;

- Hệ số suy hao: Hệ số suy hao của sợi thỏa mãn các yêu cầu:

+ Tại vùng bước sóng 1310 nm :< 0,40 dB/Km

+ Tại vùng bước sóng 1550 nm :< 0,30 dB/Km

- Đặc tính suy hao tại bước sóng 1550 nm



Độ tăng suy hao của quấn lỏng 100 vòng với bán kính vòng quấn là37,5 mm đo tại bước sóng 1550 nm : < 1dB.

- Hệ số tán sắc của sợi

Chỉ tiêu về hệ số tán sắc mode phân cực của sợi : ≤ 0,20ps/ km1/2

Ứng suất (lực căng) phá hủy sợi :≥ 0,69 GPa

Công dụng
- Cáp được treo bằng dây thép bện chịu lực ( dây treo gia cường)
- Loại cáp này đặc biệt thích hợp cho những tuyến cáp quang có dung lượng sợi ít (<=30)
Cấu trúc của cáp
- Số sợi: 04 sợi quang Single Mode (SMF)
- Bước sóng hoạt động của sợi quang: 1310nm và 1550nm
- Phần tử chịu lực phi kim loại trung tâm
- Ống đệm chứa và bảo vệ sợi quang làm theo công nghệ ống đệm lỏng
- Ống đệm có chứa sợi quang được bện theo phương pháp SZ chung quang phần tử chịu lực trung tâm (bện 2 lớp)
- Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của lòng ống đệm được điền đầy bằng một hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước
- Dây treo cáp bằng thép bện 7x1mm
- Lớp nhựa PolyEthylene bảo vệ ngoài
- Được sử dụng như cáp treo hình số 8 (FE)
Đặc tính kỹ thuật của cáp quang
Cáp sợi quang loại treo hình số 8 cấu trúc được thiết kế nhằm đáp ứng một cách tốt nhất các yêu cầu kỹ thuật của tiêu chuẩn ITU-T G.652, các chỉ tiêu của IEC, EIA và tiêu chuẩn ngành TCN68-160 1996
- Số sợi: 04 sợi quang Single Mode
- Đường kính cáp: 11.3 x 21.3 mm
- Trọng lượng cáp: 176 kg/km
- Bán kính uốn cong nhỏ nhất: Khi lắp đặt là 300mm và sau khi lắp đặt là 250mm
- Sức bền kéo: Khi lắp đặt là 3500N và sau khi lắp đặt là 2000N
- Sức bền nén (độ suy hao tăng đàn hồi): 4000N/10cm
- Sức chịu va đập (E=10Nm, r =150mm) - (Độ suy hao được trả về như ban đầu): 30 lần va đập
- Khoảng nhiệt độ làm việc: -30 đến +70 độ C
- Khoảng nhiệt độ khi lắp đặt: -5 đến +50 độ C

Cáp quang singlemode 4FO hay cáp quang treo singlemode 4Fo là loại cáp được sử dụng trong các hệ thống truyền tải tín hiệu ở nước ta, với bên trong gồm các lõi cáp được Học bằng thủy tinh sử dụng ánh sáng để truyền tín hiệu vì thế đường truyền rất tốt và ít bị nhiễu, Cáp quang 4fo được sử dụng ở trong nhà ( indoor) hay ngoài trời ( outdoor) đều được vì việc đi dây rất đơn giản và dễ dàng , linh hoạt sử dụng trong mọi công trình khác nhau và bài viết dưới đây mình sẽ cùng các bạn đi tìm hiểu về cáp quang singlemode 4FO để hiểu hơn về thiết bị truyền tải tín hiệu này.
Cấu tạo của cáp quang singlemode 4fo
Cáp quang Singlemode 4FO là loại cáp có đường kính sợi quang là 9/125 um và cáp hoạt động ở những bước sóng 1310 nm , 1550 nm, 1627 nm.

Cáp quang 4fo có cấu trúc ống chặt , ống lỏng và bên trong gồm:
•Lõi sợi quang (Core) : Lõi sợi quang được Học bằng thủy tinh hay thạch anh (silica) và được bổ sung bằng Germanium, có chỉ số chiết suất lớn hơn chỉ số chiết suất của lớp vỏ phản xạ, là trung trung tâm
•Lớp vỏ phản xạ (cladding): làm từ thủy hoặc silica pha , là phần vật chất bên ngoài bao bọc phần lõi có tác dụng phản xạ ánh sáng trở lại lõi.
•Lớp vỏ sơ cấp (Coating): Lớp vỏ sơ cấp bằng nhựa mềm, đường kính 250 mm. Loại bảo vệ này có thể được loại bỏ dễ dàng bằng các dụng cụ tuốt vỏ. Lớp vỏ này bảo vệ cho sợi quang không bị suy hao do uốn cong và không bị trầy xước.



•Lớp vỏ bọc chặt (Tight buffer), đường kính (DTB) 900 mm hoặc 600 mm tùy nhà sản xuất. có tác dụng bảo vệ phần bên trong không bị hỏng và tránh các tác nhân bên ngoài môi trường xâm nhập vào phần lõi.
Về mặt cấu trúc cáp thuê bao 4fo:
•Sợi quang bọc chặt (được bện xung quanh sợi gia cường trung tâm).
•Sợi gia cường trung tâm (ở giữa cáp).
•Lớp sợi Aramid (Kevlar): các sợi này được bện xung quanh sợi quang bọc chặt để bảo vệ sợi trước các tác động vật lý khi kéo cáp.
•Vỏ cáp quang singlemode 4fo/ core: được Học bằng chất liệu nhựa HDPE có chức năng bảo vệ được lõi cáp khỏi các tác động bên ngoài môi trường hay trong quá trình lắp đặt
Dây treo cáp quang được Học bằng thép mạn có đường kính từ 1mm đến 1,2mm và được bọc bằng lớp vỏ có chất liệu HDPE đảm bảo được độ mềm dẻo khi thi công , dây treo cáp còn có tác dụng là không làm sợi quang bên trong bị căng quá trong khi lắp đặt , thi công.

Đặc tính kỹ thuật cáp quang singlemode 4fo
•Chiều dài tối đa: 5000 M
•Lực kéo lớn nhất khi lắp đặt: 2700 N
•Lực kéo lớn nhất khi làm việc: 1300 N
•Lực nén lớn nhất khi lắp đặt:

Cáp quang Single mode 4FO 4 core

Cáp quang treo Singlemode (dây treo kim loại) 4fo, Xuất xứ : Việt Nam Bước sóng : 1310nm và 1550nm Đơn vị tính : Mét Cáp quang thuê bao hay còn gọi là cáp quang FTTH 4 sợi/4core là loại cáp được sử dụng rất phổ biến bởi nhiều đặc tính ưu việt của nó, thích hợp cho mọi đường truyền mạng, truyền tín hiệu truyền hình, tín hiệu điều khiển... Cáp quang single mode 4 sợi chất lượng tốt, giá thành rẻ, dễ dàng lắp đặt. Staphone chuyên phân phối cáp quang FTTH 4 sợi, cáp quang single mode, multimode từ 2 sợi - 24 sợi, hàng nhập khẩu đảm bảo chất lượng, có giấy tờ đầy đủ hỗ trợ dự án.
Tủ bếp inox Cấu tạo tủ bếp inox: gồm bộ khung tủ inox 304 và cánh tủ, Thực chất hiện nay có hai loại inox sử dụng làm tủ bếp đó là inox 304 và inox 201, nhưng inox 201 hiện nay không còn được sử dụng nhiều vì không bền
Bếp từ kaff Mẫu bếp từ Kaff có inverter tiết kiệm điện, Gia đình bạn có người lớn tuổi? Những món hầm, món ninh, mềm, dễ ăn là thực đơn bạn hướng tới? Vậy 1 mẫu bếp từ Kaff có tính năng hầm, ninh

Dây mạng cat6A là một loại dây mạng có cấu tạo và thiết kế đặc biệt hơn so với những loại dây mạng khác. Đây là dây mạng có tính năng ưu việt được sử dụng cho nhu cầu lưu truyền dữ liệu với một tốc độ truyền dẫn cực nhanh trong một khoảng không gian rộng lớn hơn, xa hơn bình thường. Chính vì vậy, dây mạng cat6A ra đời đã đem lại những tiện ích đáng kể cho nhu cầu ngày càng lớn của khách hàng trong xã hội ngày nay.

Dây cáp mạng cat6A thông thường có thêm lớp vỏ bọc giáp hoặc nhựa ở phía bên ngoài để làm hạn chế sự nhiễu do tác động điện từ bên ngoài. Băng thông của cáp cat6A đạt tới 500 MHz, so sánh với cat6 thì lên tới gấp đôi, cung cấp hiệu suất tốt hơn và hỗ trợ ứng dụng 10 Gigabit Ethernet lên đến khoảng cách 100 m, đây được coi là tính năng hữu dụng của cat6A.

Đối với những loại dây cáp mạng cat6A, giá thành cao hơn so với những loại bình thường. Tuy nhiên chất lượng của nó cao hơn rất nhiều so với những dây mạng khác, nó cho phép có thể truyền dữ liệu với tốc độ cao ổn định và khoảng cách xa hơn. Với lõi cấu trúc chữ thập  và các vỏ nhựa bên ngoài có tác dụng bao bọc, bảo vệ dây tốt hơn, nhất là khả năng giảm nhiễu tối đa, chống chịu được những điều kiện môi trường và tác động của tự nhiên tốt hơn. Dây cáp mạng Cat6a có thể nói là sự lựa chọn hàng đầu cho các hệ thống sever, các trung tâm dữ liệu đòi hỏi băng thông lớn.

5. Nên sử dụng loại dây cáp mạng nào?

Có rất nhiều sự lựa chọn dây cáp mạng cho khách hàng, tuy nhiên, tùy vào điều kiện khác nhau mà bạn có thể chọn loại cáp cho phù hợp, những loại dây cáp mạng bấm sẵn, các loại dây mạng ngoài trời… tùy vào mục đích sử dụng và môi trường sử dụng dây mạng của mỗi người.



Tuy nhiên, hai loại dây đượ sử dụng nhiều hiện nay đó là dây mạng cat6 và dây mạng cat5e. Đây là hai loại dây mạng có thể đáp ứng được hầu hết nhu cầu của người tiêu dùng hiện nay, mà giá thành tương đối phù hợp. Với cáp mạng Cat6A có tính năng cao hơn những giá thành khá cao và các chi phí đầu tư cho hệ thống cũng không nhỏ. Nhưng đối với việc sử dụng dây cáp mạng cat6A hiện nay thì là lựa chọn khá đúng đắn bởi thời gian sử dụng được lâu dài và tốc độ lan truyền cao.

Đối với một hệ thống mạng hiện nay, dây mạng luôn đóng vai trò quan trọng và cần thiết. Hơn nữa, nó có vai trò to lớn trong cuộc sống con người với nhu cầu sử dụng internet ngày càng cao. Bạn muốn chọn một loại dây cáp mạng phù hợp với điều kiện và không gian làm việc? Đáp ứng được nhu cầu của mình? Hãy đến với Viễn Thông Xanh – Đơn vị uy tín về các loại dây cáp mạng có thể phục vụ đầy đủ cho nhu cầu của khách hàng. Việc lựa chọn một sợi dây mạng có ảnh hưởng nhiều đến hiệu quả công việc và chất lượng cuộc sống của chính bạn, vì thế hãy là một người khách hàng thông minh!

 Với sự phát triển của công nghệ hiện đại, các thiết bị có khả năng kết nối mạng ngày càng nhiều, giá thành hợp lí, đáp ứng được các nhu cầu làm việc của người sử dụng cùng với đó là sự phát triển của các dịch vụ mạng mà phổ biến là mạng có dây.

Trong phạm vi bài viết dưới đây, chúng tôi sẽ cùng các bạn đi tìm hiểu về cáp mạng, một trong những phụ kiện thông dụng và phổ biến, giúp bạn có thêm những kiến thức bổ ích.

 1. Cáp mạng là gì?

Cáp mạng là các loại cáp làm từ các vật liệu khác nhau và chia mà nhiều loại, trong đó phổ biến nhất là cáp đồng và cáp quang. Cáp mạng được sử dụng nhiều trong lĩnh vực công nghệ thông tin với nhiệm vụ dẫn truyền tín hiệu thông tin kết nối với các loại máy tính lại với nhau, hình thành mạng lưới mạng hoàn chỉnh.

2. Phân loại cáp mạng

Thực tế, có rất nhiều loại cáp được tạo ra với mục đích khác nhau. Tuy vậy, trong phạm vi bài viết dưới đây, chúng tôi chỉ nhắc đến những loại cáp cơ bản trên thị trường được nhiều người sử dụng và có tính phổ biến cao.

* Có bốn loại cáp phổ biết là: CAT 5, CAT 5E, CAT 6 và CAT 6A.

Các loại cáp này có sự khác biệt nhưng không nhiều, vẫn phổ biến với các chuẩn kết nối chung bao gồm 8 sợi cáp nhỏ, được chia thành 4 cặp với các quy định về màu sắc như sau:

Cặp dây vàng: dây vàng và dây trắng vàng.

Cặp dây xanh lá: 1 dây xanh lá và 1 dây trắng xanh lá.

Cặp dây xanh dương: 1dây xanh dương và 1dây trắng xanh dương.

Cặp dây nâu: 1 dây nâu và 1 dây trắng



 a. Cáp mạng CAT 5:

Cáp mạng CAT 5 là loại cáp được sử dụng phổ biến nhất, giá thành rẻ nhất trên thị trường. Được thiết kế đạt các chuẩn như trên và thể có hoặc không có bọc kim loại chống nhiễu bao quanh cáp bao quanh 8 sợi cáp trước khi được bọc lớp vỏ nhựa bên ngoài. Cáp có lớp chống nhiễu là cáp FTP, cáp không có lớp chống nhiễu gọi là cáp UTP. Lõi của các dây cáp nhỏ có thể là 1 lõi đặc nhiều sợi bện. Lõi đặc giúp truyền tín hiệu tốt hơn. Tốc độ đường truyền dữ liệu tối đa là 100 Mbps.

b. Cáp mạng CAT 5E:

Cáp CAT 5E cũng giống như cáp CAT 5. Được sản xuất theo tiêu chuẩn kỹ thuật khắt khe hơn so với CAT 5.

Gần đâ, y hầu hết người dùng thường chọn cáp CAT 5E bởi lẽ giá của cũng không chênh lệch là bao. Mặt khác cáp này cho phép truyền dữ liệu tốt hơn rất nhiều 1000 Mbps, đông thời CAT 5E cho phép giảm nhiễu trong quá trình truyền tín hiệu tốt hơn hẳn so với cat 5.

c. Cáp mạng CAT 6

Được thiết kế với lõi nhựa chữ thập giúp phân tách hoàn toàn 4 cặp dây xoắn, dây cáp CAT 6 truyền tín hiệu truyền ổn định hơn, vượt xa cáp CAT 5 và CAT 5E. Tốc độ đường truyền của dây cáp tốt hơn rất nhiều so với hai loại cáp trên có thể đạt tới 10Gigabit/giây.

d. Cáp mạng CAT 6A

Cáp mạng CAT 6A truyền dữ liệu ổn định và xa hơn các loại cáp bên trên. Cũng sở hữu cấu trúc chữ thập và các vỏ nhựa được gia cố dày hơn. Với lớp vỏ chống nhiễu tối đa, chịu đựng điều kiện môi trường khắc nghiệt. Tốc độ đáp ứng

Quảng Cáo